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(AWAMU YA KWANZA,AWAMU YA PILI NA

AWAMU YA TATU ) “ FIRST FIX >SSECOND FIX AND THIRD FIX”

Tafadhali jaza bei shindanifu kwa ajili ya kazi tajwa hapo chini katika majergs va chuo cha
wlundi stadi (VETA) Ikungi, Bei zako zitashindanishwa na Mafundi wengine na kuangaliwa uhalisia

wike, jaza bei kwa majengo yote,
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Iwi masharti yaliyoainishwa hapa, Kotesheni hii ikishajazwa irudishwe ofisi ya muda ya Wasimamizi
wa kazi (lliyopo €neo fa kazi) au ofisi za Kanda iliyopo Dodoma kabla ya tarehe 08/04/2022

I Fundi hakikisha umejaza bei za kazi kwa kila jengo. 2. Fomu haitapokelewa endapo haija kamilika
kujazwa. 3. Mawasiliano yote kuhusu vifaa vya kazi yatafanywa kupitia ofisi ya Wasimamizi wa kazi 4.
Migogoro kati ya Fundi Mkuu na wasaidizi wake au vibarua yatatatuliwa na Wasimamizi wa kazi (Ofisi

ya Mhandisi Msimamizi wa kazi) 5. Fundi hakikisha umesaini kila ukurasa wa kotesheni yako
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Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

> Ucheleweshaji. uliosababishwa na Mwajiri (kutokana na fedha au vifaa),
Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazi.

Uvunjwaji wa Mkataba:
Y ;

> Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi mkuu au Mafundi walioko chini yake
au vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote
ya Chuo.

> Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi mkuu au Fundi wake hatazingatia
taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake, ikiwemo
kufuata michoro au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.

13. Mkataba utavunjwa endapo fundi mkuu atashindwa kuajiiri mafundi wasaidizi
kulingana na ukubwa wa kazi,kama itakavyoelekezwa na washauri,ama kamati.

14. Hakutakuwa na ongezeko la gharama zitakazotokana na ongezeko la muda wa

mkataba.
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MASHARTI YA JUMLA MKATABA
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Mwajiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kama
mcganga,kokoto,nondo,cement,mbao,marine nk kulingana na maelekezo ya
Mtaalamu Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.

Fundi mkuu atalazimika kuja na vifaa vyake vya kifundi na usalama eneo lake la
ka;i Rama : refrector,panga,sururu,chepe,ndoo,jembe,safety boot kofia ngumu n.k

Fundi mkuu atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na mwongozo
wa Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.

Fundi mkuu asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kumsimamisha
kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi.

Fundi mkuu atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa
moja kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na kuwaunganisha mafundi
wote aliowaajiri kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

Fundi mkuu kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi
wake wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na
utaalumu au ujuzi wa kutosha.

Fundi mkuu atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chuo) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini ya
usimamizi wake.

Fundi mkuu kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na
salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo
la ujenzi kama mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na
salama.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda
wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Refention Money) na kulipwa mara
baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.

Ucheleweshaji wa Kazi: '

» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu
ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshwaiji huo.



